ਇਹ ਸਿਰਫ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਨੀਤੀ ਬਾਰੇ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਧਾਰਮਕ ਘੱਟ ਗਿਣਤੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਅੱਤਿਆਚਾਰ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ-ਮੀਨਾ

ਕਿਹਾ ਇਹ ਪੁਲੀਸ ਹਿੰਸਾ ਸਿਖਰ ਰਾਸ਼ਟਰਵਾਦ ਅਤੇ ਲੇਬਰ ਰਾਈਟਸ ’ਤੇ ਹਮਲੇ ਦਾ ਮੁੱਦਾ ਹੈ।

Meena harris

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ : ਪੇਸ਼ੇ ਤੋਂ ਵਕੀਲ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਉਪ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਕਮਲਾ ਹੈਰਿਸ ਦੀ ਭਾਣਜੀ ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਭਾਰਤ ਬਾਰੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਉਸਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਟਵੀਟ ਕੀਤੇ ਕਿਸਾਨੀ ਲਹਿਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸਮਰਥਨ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਕੁਝ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੋਸਟਰ ਸਾੜੇ । ਹੁਣ ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਫੋਟੋ ਸਾੜਣ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

photo

ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਟਵੀਟ ਵਿਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਅਤਿਵਾਦੀ ਭੀੜ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੀ ਫੋਟੋ ਸਾੜਦੇ ਹੋਏ ਦੇਖਣਾ ਅਜੀਬ ਹੈ ਪਰ ਸੋਚੋ ਕਿ ਜੇ ਕਰ ਅਸੀਂ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹੁੰਦੇ ਤਾਂ ਕੀ ਹੁੰਦਾ । ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੀ ਹਾਂ  23 ਸਾਲ ਦੀ ਇਕ ਲੇਬਰ ਰਾਈਟਸ ਐਕਟੀਵਿਸਟ ਨੌਂਦੀਪ ਕੌਰ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਪੁਲਸ ਕਸਟੱਡੀ ਵਿਚ ਟਾਰਚਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਯੋਨ ਹਿੰਸਾ ਵੀ ਕੀਤੀ ਗਈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੇ ਵੀਹ ਦਿਨ ਤੋਂ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ । ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ  #ReleaseNodeepkaur ਵੀ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਹੈ ।

photo

ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਇਕ ਟਵੀਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਹੋਰ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਿਰਫ਼ ਇਹ ਗੱਲ ਨੀਤੀਆਂ ਬਾਰੇ ਨਹੀਂ ਹੈ । ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਧਾਰਮਕ ਘੱਟ ਗਿਣਤੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਅੱਤਿਆਚਾਰ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ । ਇਹ ਪੁਲੀਸ ਹਿੰਸਾ ਸਿਖਰ ਰਾਸ਼ਟਰਵਾਦ ਅਤੇ ਲੇਬਰ ਰਾਈਟਸ ’ਤੇ ਹਮਲੇ ਦਾ ਮੁੱਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਗਲੋਬਲ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹੀ ਹੈ. ਮੈਨੂੰ ਮੇਰੇ ਕੰਮਾਂ ਤੋਂ ਅਲੱਗ ਰਹਿਣ ਲਈ ਨਾ ਕਹੋ । ਇਹ ਸਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਹਨ ।

photo

ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਪੋਸਟਰ ਸਾੜੇ ਜਾਣ ’ਤੇ, ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੀਡੀਆ ਵਿੱਚ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁਝ ਛਾਪਿਆ ਗਿਆ ਹੈ । ਬਹਾਦਰ ਭਾਰਤੀ ਆਦਮੀਆਂ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਪੋਸਟਰ ਸਾੜੇ ਹਨ । ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਸੋਚਦੇ ਹੋ ਇਹ ਆਮ ਹੈ । 3 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ, ਉਸਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਇਹ ਇਤਫ਼ਾਕ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪੁਰਾਣੇ ਲੋਕਤੰਤਰ (ਅਮਰੀਕਾ)‘ ’ਤੇ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹਮਲਾ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਲੋਕਤੰਤਰ ਖ਼ਤਰੇ ਵਿੱਚ ਹੈ ।

photo

ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਜੁੜੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ । ਸਾਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਅੰਦੋਲਨਕਾਰੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਖਿਲਾਫ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਦੀ ਹਿੰਸਾ ਅਤੇ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਬੰਦ ਹੋਣ ਬਾਰੇ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ।  ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ, ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਭਾਵ 4 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ, ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ-‘ਮੈਂ ਅਜੇ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸ਼ਾਂਤਮਈ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੀ ਹਾਂ । ਕਿੰਨੀ ਵੀ ਨਫ਼ਰਤ, ਡਰਾਉਣੀ ਧਮਕੀ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਉਲੰਘਣਾ ਇਸਨੂੰ ਨਹੀਂ ਬਦਲ ਸਕਦੀ ।

Courtesy Rozana Spokesman