ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਪਦਮ ਪੁਰਸਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵੰਡ ਕੀਤੀ


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 9 ਨਵੰਬਰ

ਉੱਘੇ ਮੂਰਤੀਕਾਰ ਸੁਦਰਸ਼ਨ ਸਾਹੂ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸਪੀਕਰ ਸੁਮਿੱਤਰਾ ਮਹਾਜਨ ਨੂੰ ਅੱਜ ਇਥੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ਵਿੱਚ ਸਮਾਰੋਹ ਦੌਰਾਨ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਰਾਮ ਨਾਥ ਕੋਵਿੰਦ ਵੱਲੋਂ ਪਦਮ ਪੁਰਸਕਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਸ੍ਰੀ ਸਾਹੂ, ਜੋ ਉੜੀਸਾ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਹਨ, ਨੂੰ ਕਲਾ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਯੋਗਦਾਨ ਲਈ ਪਦਮ ਵਿਭੂਸ਼ਨ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਕਰਨਾਟਕ ਦੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਡਾਕਟਰ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਬੇਲੇ ਮੋਨੱਪਾ ਹੇਗੜੇ ਅਤੇ ਪੁਰਾਤੱਤਵ ਵਿਗਿਆਨੀ ਬੀਬੀ ਲਾਲ ਨੂੰ ਵੀ ਪਦਮ ਵਿਭੂਸ਼ਨ ਪੁਰਸਕਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਸੁਮਿੱਤਰਾ ਮਹਾਜਨ, ਭਾਰਤ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਅੱਠ ਵਾਰ ਦੀ ਮਹਿਲਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਨ੍ਰਿਪੇਂਦਰ ਮਿਸ਼ਰਾ, ਭਾਰਤੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਸੇਵਾ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੂੰ ਕ੍ਰਮਵਾਰ ਜਨਤਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਅਤੇ ਸਿਵਲ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਯੋਗਦਾਨ ਲਈ ਪਦਮ ਭੂਸ਼ਨ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਅਸਾਮ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਤਰੁਣ ਗੋਗੋਈ (ਮਰਨ ਉਪਰੰਤ) ਨੂੰ ਵੀ ਪਦਮ ਭੂਸ਼ਨ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਹ ਪੁਰਸਕਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ। ਅਸਾਮ ਤੋਂ ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ ਲਖਮੀ ਬਰੂਹਾ, ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਜੈ ਭਗਵਾਨ ਗੋਇਲ, ਰਾਜਸਥਾਨ ਤੋਂ ਲੋਕ ਗਾਇਕ ਲੱਖਾ ਖਾਨ, ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਕਾਰਨਾਟਕ ਗਾਇਕ ਬੰਬਈ ਜੈਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮਨਾਥ, ਦੇਹਰਾਦੂਨ ਤੋਂ ਸੀਨੀਅਰ ਆਰਥੋਪੀਡਿਕ ਸਰਜਨ ਭੁਪਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਸਿੰਘ ਸੰਜੈ, ਸ੍ਰੀਨਗਰ ਤੋਂ ਪੱਤਰਕਾਰ ਤੇ ਹਿੰਦੀ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਚਮਨ ਲਾਲ ਸਪਰੂ ਨੂੰ ਪਦਮਸ਼੍ਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਪਾਲੀ ਲੇਖਕ ਅਰਜੁਨ ਸਿੰਘ ਸ਼ੇਖਾਵਤ, ਸੰਸਕ੍ਰਿਤ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵਿਕਾਰਨ ਰਾਮ ਯਤਨਾ ਸ਼ੁਕਲਾ, ਦਿੱਲੀ ਆਧਾਰਤ ਸਮਾਜ ਸੇਵਕ ਜਤਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸ਼ੰਟੀ, ਸਟੀਪਲਚੇਜ਼ ਐਥਲੀਟ ਸੁਧਾ ਸਿੰਘ, ਬਿਹਾਰ ਦੀ ਉੱਘੀ ਹਿੰਦੀ ਲੇਖਿਕਾ ਮ੍ਰਿਦੁਲਾ ਸਿਨਹਾ (ਮਰਨ ਉਪਰੰਤ), ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਤੋਂ ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ ਗੁਰੂ ਮਾਂ ਕਮਲੀ ਸੋਰੇਨ ਅਤੇ ਭੁਪਾਲ ਦੇ ਕਬਾਇਲੀ ਲੋਕ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਵਿਦਵਾਨ ਕਪਿਲ ਤਿਵਾੜੀ ਨੂੰ ਵੀ ਪਦਮਸ਼੍ਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ।Source link