ਇੱਕ ਹੋਰ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿਚ ਚੀਨ,ਬਰੂਸੀਲੋਸਿਸ’ ਮਚਾ ਰਿਹਾ ਤਬਾਹੀ

ਬਾਇਓਫਰਮਾਸਿਊਟੀਕਲ ਕੰਪਨੀ ਵਿਚ ਲੀਕ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਹ ਵਾਇਰਸ ਚੀਨ ਵਿਚ ਫੈਲਿਆ ਹੈ।

ਲਾਂਝੂ: ਦੁਨੀਆ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵੁਹਾਨ ਤੋਂ ਹੋਈ ਹੈ, ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਇਕ ਹੋਰ ਵਾਇਰਸ ਨੇ ਚੀਨ ਵਿਚ ਦਸਤਕ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਚੀਨ ਹੁਣ ਬਰੂਸੀਲੋਸਿਸ’ ਵਾਇਰਸ ਨਾਂ ਦੇ ਜ਼ੂਨੋਟਿਕ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਦੀ ਲਾਗ ਨਾਲ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਦੋਹਰੇ ਕੇਸ
ਚੀਨ ਦੇ ਗਾਂਸੂ ਪ੍ਰਾਂਤ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਲਾਂਝੂ ਦੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ 6 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕ ਬਰੂਸੀਲੋਸਿਸ’ਵਾਇਰਸ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੁਲ 55,725 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦਾ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ 6,620 ਲੋਕ ਬਰੂਸੀਲੋਸਿਸ’ ਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋਏ ਹਨ।

ਇਹ ਲੋਕ ਅਜੇ ਤੱਕ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੋਏ ਹਨ। ਸਥਾਨਕ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਮੰਨਿਆ ਹੈ ਕਿ 14 ਸਤੰਬਰ ਤੱਕ ਬਰੂਸੀਲੋਸਿਸ’ ਵਾਇਰਸ ਦੇ 3,245 ਮਾਮਲੇ ਸਨ। ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ-ਅੰਦਰ ਦੋਹਰੇ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ, ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਪ੍ਰਕੋਪ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਬਾਹਰ ਆਈ ਬਾਇਓਫਰਮਾਸਿਊਟੀਕਲ ਕੰਪਨੀ
ਬਰੂਸੀਲੋਸਿਸ’ ਵਿਸ਼ਾਣੂ ਨੂੰ ਮਾਲਟਾ ਬੁਖਾਰ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਚੀਨ ਵਿਚ, ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ ਦਿਨੋ-ਦਿਨ ਵਧ ਰਹੇ ਹਨ। ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਵਾਇਰਸ ਸੰਕਰਮਿਤ ਜਾਨਵਰਾਂ, ਡੇਅਰੀ ਉਤਪਾਦਾਂ ਜਾਂ ਹਵਾ ਦੇ ਸਿੱਧੇ ਸੰਪਰਕ ਦੁਆਰਾ ਫੈਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਲੱਛਣ ਫਲੂ ਵਰਗੇ ਹੀ ਹਨ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਇਕ ਬਾਇਓਫਰਮਾਸਿਊਟੀਕਲ ਕੰਪਨੀ ਵਿਚ ਲੀਕ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਹ ਵਾਇਰਸ ਚੀਨ ਵਿਚ ਫੈਲਿਆ ਹੈ।

Courtesy Rozana Spokesman