ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਜਨਵਰੀ ਵਿਚ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ

ਮਾਸਕੋ: ਰੂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਅਹੁਦਾ ਛੱਡ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਉਹ ਪਾਰਕਿੰਸਨ ਰੋਗ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਬਿਮਾਰੀ ਲਗਾਤਾਰ ਵਧਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਪੁਤਿਨ (68) ਦੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਅਤੇ ਜਿਮਨਾਸਟ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਖਿਡਾਰੀ ਅਲੀਨਾ ਕਾਬੇਵਾ (37) ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਫੁਟੇਜ ਵਿਚ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਹੈਰਾਨਕੁੰਨ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ 
ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪੁਤਿਨ ਨੂੰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਵਿੱਚ ਲੜਖੜਾਉਂਦੇ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਰਿਪੋਰਟ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪੁਤਿਨ ਵੀ ਫੁਟੇਜ ਵਿਚ ਆਪਣੀਆਂ ਉਂਗਲਾਂ ਨੂੰ ਹਿਲਾਉਂਦੇ  ਹੋਏ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ ਜਦੋਂ ਉਹ ਚਾਹ ਦਾ ਕੱਪ ਫੜ ਰਹੇ ਸਨ। ਜਿਸ ਵਿਚ ਸ਼ਾਇਦ ਦਵਾਈ ਸੀ।

ਪੁਤਿਨ ਦੇ ਜਾਣ ਦੀ ਚਰਚਾ ਅਜਿਹੇ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਆਈ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਪੁਤਿਨ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਕੋਈ ਬਿੱਲ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿਚ ਉਸ ਦੇ ਜੀਵਨ ਸੈਨੇਟਰ ਬਣੇ ਰਹਿਣ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਪੁਤਿਨ ਦੇ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਲਈ ਰੂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਣੇ ਰਹਿਣ ਦਾ ਰਸਤਾ ਵੀ ਸਾਫ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

ਪਾਰਕਿੰਸਨ ਰੋਗ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਬੇਸਹਾਰਾ ਬਣਾ ਦਿੰਦਾ 
ਪਾਰਕਿੰਸਨ ਰੋਗ ਵਿਚ ਦਿਮਾਗ ਦੇ ਸਰੀਰ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸੈੱਲ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਟੁੱਟ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਦਿਮਾਗ ਦੁਆਰਾ ਭੇਜੇ ਗਏ ਸੰਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਅਤੇ ਉਹ ਅਸਮਰਥ ਬਣਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਇਹ ਬਿਮਾਰੀ ਮਨੁੱਖੀ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦੀ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਕੰਬਣੀ, ਕਠੋਰਤਾ, ਤੁਰਨ ਵਿਚ ਮੁਸ਼ਕਲ, ਸੰਤੁਲਨ ਅਤੇ ਤਾਲਮੇਲ ਆਦਿ। ਇਹ ਬਿਮਾਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਅਧਰੰਗ ਵਰਗੀ ਜਾਪਦੀ ਹੈ ਪਰ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ਧਾਰ ਲੈਂਦੀ ਹੈ।

Courtesy Rozana Spokesman